HÀNH TRÌNH XANH NHA TRANG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HÀNH TRÌNH XANH NHA TRANG

Đoàn kết cộng đồng. Chia sẻ nỗi đau.Giúp đỡ người nghèo.Bảo vệ môi trường.Kết nối trái tim

Forum  Trang ChínhTrang Chính   ÔI TÌNH YÊU Empty  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Quy Định  Đăng kýĐăng ký  Diendan  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

ÔI TÌNH YÊU

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thienduongxanh_tymt
Member
Member
thienduongxanh_tymt

Birthday : 20/08/1990

ÔI TÌNH YÊU Empty
Bài gửiTiêu đề: ÔI TÌNH YÊU    ÔI TÌNH YÊU Icon_minitime11/9/2010, 10:45 pm

Tình yêu như thể rút thăm, Rút trúng thì sướng, rút nhầm thì đau. Tình yêu như thể đi câu, Anh nào chai mặt ngồi lâu mới tài. Tình yêu như thể quan tài, Mới loanh quanh ở bên ngoài đã run. Tình yêu như thể dây chun, Lúc co lúc giãn lúc còn đứt ngay. Tình yêu như thể ông say, Lúc nào cũng tưởng đang bay trên trời. Tình yêu như thể điểm mười, Có học cho hết cả đời vẫn mong. Tình yêu như thể đuôi công, Trông thì đẹp đấy nhưng không ra gì. Tình yêu như thể bánh mì, Tây ta đều thích bởi vì nó ngon! Very Happy Very Happy santa jocolor
tieu-tien-nu
Member lâu năm
Member lâu năm
tieu-tien-nu

Birthday : 12/01/1990

ÔI TÌNH YÊU Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ÔI TÌNH YÊU    ÔI TÌNH YÊU Icon_minitime12/9/2010, 7:33 am

hay lắm thơ lục bát gieo vầng kha chuân cần phát huy . chú đapf bài thơ này đâu ra vậy.

tình yêu có từ trong niêu
ai yêu thì vét được nhiều

đùa đấy tình yêu đáng để hy sinh đó. cái thứ mà hình như chúng ta muốn có được thì càng không có. không hay không biết không tìm đôi khi lại có. không ai hiêu tình yêu là gì và cũng chưa có nhà thơ, nhạc sĩ hay triết học nào định nghĩa được nó cả người ta cú ví tình yêu như cái gì đó để mieu tả cảm nhận cua mỗi người về nó mà thôi
yêu và được yêu đó là hai khái niệm hoan toàn khavs nhau . có thể bạn yêu thật long một ai đó mà tình yêu dành cho bạn không lớn lên trong bạn để có thể đáp trả những gì bạn cho đi hay mong muốn. thì bạn hãy đừng buồn vì ít nhất nó cũng đã lớn lên trong bạn, bạn đã rất chân thành nhưng kết quả là bạn chỉ yêu đơn phương mà thôi. vì đơn giản tình yêu đôi khi phải biết cho đi
thienduongxanh_tymt
Member
Member
thienduongxanh_tymt

ÔI TÌNH YÊU Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ÔI TÌNH YÊU    ÔI TÌNH YÊU Icon_minitime12/9/2010, 3:57 pm

bác làm em nhơ đến câu " theo tình thì tình chạy ,chạy tình thi tình theo" đấy hihin  ÔI TÌNH YÊU Icon_biggrin vậy ! ty đó chính là sự hi sinh đúng hông?,cho nhưng không nhận > < nhưng lại rất muốn được nhận .đúng yêu và được yêu là hai chủ đề hoàn toàn khác, vì vậy chúng ta cứ yêu để rùi cống hiến ,yêu để rùi được nhận lấy cái gì đó ,yêu để biết trong đó có gì. mình cũng không biết...buồn ,.vui, cô đơn , hạnh phúc.........  ÔI TÌNH YÊU Icon_razz  ÔI TÌNH YÊU Icon_rolleyes
tieu-tien-nu
Member lâu năm
Member lâu năm
tieu-tien-nu

Birthday : 12/01/1990

ÔI TÌNH YÊU Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ÔI TÌNH YÊU    ÔI TÌNH YÊU Icon_minitime12/9/2010, 6:22 pm

sống phải yêu chú. yêu đến khi chết thi thôi, thực tế thi mình đã chết trong tinh yêu rùi
yêu mà không được đên đáp thì quả thực rất buồn đó và nêu nó mãi như thế thì cần ít nhất số time để quên được nó rất dài .
đôi khi chợt khóc vì nhận được dòng tin nhắn mang âm khí nạng nề " chúng ta mãi chỉ là bạn thôi " rồi lòng cảm thấy đau , buồn và cô đơn hụt hẫng lắm, và đặt cho mình câu hỏi tình là vậy sao. sao tình ta chỉ mang thương đau mà thôi. em và tôi như vậy là hết sao.
vì em là áng mây còn anh là cỏ cây giờ ta không xứng không hợp với nhau đâu.
đôi lúc cua nghĩ rằng mình đã gần chạm tây vào điều ước nhưng anh đã sai đó chỉ là ngộ nhân của riêng anh và chợt nhân rằng với anh giấc mơ chỉ là giấc mơ mà thui. em như giọt nước trong sang hồn nhiên trong sáng trên cành những người đàn ông bên cạnh em như ánh nắng mặt trời , em có nhiều sự lựa chọn cho riêng mình và em đã không chon anh, giọt nước ây anh càng tìm cách nắm chát lại thì càng tìm cách thoát khỏi bàn tay anh vì sao vậy.
nhưng anh thì chỉ có một sự lựa chọn và anh đã chọn em " still loving you" như anh đã từng yêu. dù anh biết đôi khi chỉ là dã tràng xe cát ở bờ sông. hãy để anh yêu em như anh đã từng được làm
thienduongxanh_tymt
Member
Member
thienduongxanh_tymt

ÔI TÌNH YÊU Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ÔI TÌNH YÊU    ÔI TÌNH YÊU Icon_minitime12/9/2010, 11:00 pm

đúng sống là để yêu?và yêu để được sống,và yêu cho cuộc đời này có nhiều điều thật thú vị,.............." yêu cho đến chết" ,và cũng có khi mình chết rùi vẫn chưa thui được ấy chứ. vì ty mình giành cho người ấy vẫn còn mãi, có lẽ bây giờ bác và em đang cùng một tâm trạng đó, em chỉ sợ người ta không cho mình yêu nữa thui, cảm giác ấykhó chịu lắm ấy. cố gắng nha, rồi ai khô căn thế nào đi nữa ,sẽ có lúc họ cảm nhận được tc chân thành của minh
ok
Sponsored content

ÔI TÌNH YÊU Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ÔI TÌNH YÊU    ÔI TÌNH YÊU Icon_minitime

ÔI TÌNH YÊU

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

+
Trang 1 trong tổng số 1 trang