HÀNH TRÌNH XANH NHA TRANG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HÀNH TRÌNH XANH NHA TRANG

Đoàn kết cộng đồng. Chia sẻ nỗi đau.Giúp đỡ người nghèo.Bảo vệ môi trường.Kết nối trái tim

Forum  Trang ChínhTrang Chính  gửi em yêu !!!!!!!!!!!!! Empty  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Quy Định  Đăng kýĐăng ký  Diendan  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

gửi em yêu !!!!!!!!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tieu-tien-nu
Member lâu năm
Member lâu năm
tieu-tien-nu

Birthday : 12/01/1990

gửi em yêu !!!!!!!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: gửi em yêu !!!!!!!!!!!!!   gửi em yêu !!!!!!!!!!!!! Icon_minitime22/10/2010, 12:47 pm

Em thân yêu! Có thể người khác nghĩ tôi thế này, tôi thế kia. Nhưng tôi bỏ ngoài tai những điều đó, đơn giản vì tôi yêu em…
Nỗi nhớ Colom
Thu về trong cảnh chơi vơi
Người đi kẻ ở xa rồi còn đâu
Ướm lá thu trên lệ sầu
Giọt mi hoang lạnh thắm màu mắt nhung!
Thu về mang những nhớ nhung
Người về sao chẳng còn chung con đường
Hỡi cô em Gái thân thương!
Hình như em đã quên hình bóng anh?
Tìm lại ký ức mong manh
Lòng đầy thổn thức những ngày Colom
Nói sao cho hết nỗi buồn
Sinh thời trời đã cho anh gặp người
Hỡi cô em Gái Châu quê
Tình trên nghĩa dưới thề là anh em
Niềm vui sao quá tuyệt vời!
Chưa được một nửa đã thời xa xôi
Giờ sao anh vẫn đơn côi?
Nơi quê đất khách không thôi đợi chờ!
Thu về anh lại ước ao
Được người yêu sẽ ngọt ngào bên anh
Người đẹp như một bưc tranh
Làm anh xao xuyến tim lành ấm êm!
Giờ anh không thể ở bên
Một mình lạc giữa phương này đón thu
Lá lướt theo gió sương mù
Làm ta nhớ đến người xưa quê nhà.
Em Gái ơi! Giữ lấy tình ta
Đợi ngày đoàn tụ sum vầy bên nhau.
Em thân mến!
Sao đêm nay với tôi nó dài thế, nó nặng nề thế, nó trôi chậm thế. Lần đầu tiên từ ngày xa quê hương tôi thấy mình cô đơn, lạc lõng giữa dòng đời, buồn khôn xiết. Hình ảnh người em Gái cứ thoát ẩn thoát hiện như đang vui đùa cùng tôi. Tôi nhắm mắt lại em lại hiện ra, tôi mở mắt ra em lại biến mất. Tôi sẽ không ngủ nữa để với tôi sẽ không phải là một giấc mơ, tôi sẽ thức chờ đợi ngày mới, như những ngày tháng ở quê nhà gặp em. Tôi ước gì được ở bên em giờ này, trông em học rồi ngủ quên với tiếng ngái ngủ dễ thương.
Tôi đang tự hỏi chuyện gì đang diễn ra, một cơn ác mộng chăng. Em thân yêu, những điều bất ngờ sẽ luông mang lại cho con người cảm giác bồn chồn và lo lắng. Tôi sẽ chờ tới khi trời sáng để tôi có thể thực sự không là đang mơ. Tôi ước đêm nay bầu trời đầy sao, trăng và thật trong và tôi có thể nhìn ngắm em qua những ánh sáng lấp lánh đó. Tôi vẫn tự cho mình niềm tin ấy để tôi lại cười, lại yêu đời và không lạc lõng giữa dòng đời xa xôi.

Tôi vẫn chưa thể cảm nhận được cuộc sống của tôi sẽ như thế nào khi hình bóng em… (Ảnh minh họa)
Tôi đang ở đây, đang ngồi đây, một đất nước xa xôi và thiếu hình bóng em. Nhưng hình bóng em vẫn luôn dõi theo cuộc sống của tôi. Suốt thời gian qua, từ ngày tôi xa đất nước, từ ngày tôi xa em, tôi đã luôn cảm nhận hình bóng em bên tôi. Nhưng đêm nay nó xa rời tôi, để tôi bơ vơ nơi đất khách quê người. Tôi không cam chịu điều đó, và tôi thức giấc, thức trắng đêm để tôi nghĩ về em, để hình bóng em không rời xa tôi, để tôi mãi mãi có em bên tôi.
Em thân yêu!
Có thể người khác nghĩ tôi thế này, tôi thế kia. Nhưng tôi bỏ ngoài tai những điều đó, đơn giản vì tôi yêu em. Tôi thừa nhận tôi quá yêu em, lần đầu tiên trong đời tôi si mê, tôi ngây dại trước em. Tôi vẫn chưa thể cảm nhận được cuộc sống của tôi sẽ như thế nào khi hình bóng em không đi bên tôi. Những dự định, những ước mơ về cuộc sống của mình, những đứa con thân yêu của em và tôi.
Tôi vẫn luôn chờ đợi điều đó, phấn đấu vì nó và hướng tới nó. Đêm nay, hãy để nó là một giấc mộng em nhé. Nó sẽ đi qua vào ngày mai để tôi và em sẽ lại sánh bước đi trên con đường đời, con đường có tôi và em. Hơn tất cả, tôi luôn muốn nói rằng "Tôi mãi yêu em và chỉ mình em thôi".
"Ta đang xa nhau dặm dài sông núi
Chỉ có một vành trăng như cánh vạc mỏi mòn
Em có nhìn trăng không và có nghe anh gọi
Có một người yêu em nơi góc biển chân trời."
Yêu em nhiều!
phapsu71@yahoo.com kakakaak

gửi em yêu !!!!!!!!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang